Volleyball team

Volleyball team

Forum Dành Cho Các Mem BC nha

Trang ChínhPortalGalleryĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Share | 

Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!

Go down 
Tác giảThông điệp
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   Mon Dec 06, 2010 8:54 am

Những ngày qua trong c/s của tôi chất chứa nhiều dư vị, rồi cũng chẳng biết ngày mai sẽ ra sao. Nhưng ngay giây phút này, xin hãy cho tui đc làm ng anh cả để cảm nhận mọi người. Nếu có gì ko đúng hay làm phiền lòng ai đó, xin cho tui đc nói lời xin lỗi...
1. Ux: Có bao giờ ux nghĩ ux làm 3 buồn nhiều lắm ko? Chắc tại ux còn quá nhỏ so với cuộc đời hay quá vô tâm mà ux đánh rơi cảm xúc của ng khác. Những việc dù nhỏ, dù to mà ux đã làm lại càng khoét sâu vào nỗi đau của 3 trc kia. Rồi hết lần này đến lần khác, ux lại làm vết thương đó rộng hơn, sâu hơn đến nỗi 3 cảm thấy cái chết còn dễ chịu hơn nhiều.
Có bao giờ ux làm giùm 3 một việc thật trọn vẹn.Tờ giấy 3 nhờ ux chép giờ lại nằm lăn lốc nơi góc bàn, nếu chưa muốn đến nỗi là ux chẳng đọc qua nó. Nhưng nếu tờ giấy đó là của ai đó thì sao?
Nhưng đã đặt niềm tin vào ai đó thì dù có ra sao cũng phải chấp nhận. 3 biết rồi một ngày 3 cũng sẽ bị thay thế bởi ai đó, 3 ra đi với niềm tin mất trắng nhưng ít ra 3 vẫn còn ngày hôm nay để hi vọng về ux. 3 vẫn là 3 hết mực yêu thương ux, còn ux sao cũng đc.
-> Hf của ux 3 ko có quyền can thiệp, ux phải cố giữ lấy nó.
2. Trang: nếu một ngày nào đó, khoảnh khắc nào đó em ko còn hào hứng đón nhận tin nhắn của anh, hay nó làm em thức giấc hay em ko thể tl, thì ít ra hãy cho anh biết bằng cách nào đó. Chờ đợi một việc gì đó ai cũng mong có kết quả mà.
c/s ai cũng đôi lần vấp ngã, anh hi vọng em sẽ vững vàng trong c/s. Đừng nên quá trách khứ cuộc đời hay số phận vì có nó con ng sẽ trường thành hơn. Hãy dành nhiều tgian hơn để cho mọi người xung quanh cảm nhận c/s của em.
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=ZIIkYM533F
3. Kim Anh: ai cũng cần hf. t biết mày cũng chẳng sướng vui gì khi cứ mãi trốn tìm với tình cảm và mày muốn đc hf. Nhưng đã biết ko có kết quả thì cứ lao đầu vào bế tắc làm gì để rồi tháng ngày sao này mày phải tl sao với con tim mày đây. Đây là lần cuối cùng t cho mày lời khuyên đó, sẽ ko còn nhiều nữa đâu.
Dường như c/s là thế, mấy ai gánh nỗi tình yêu và tình bạn cùng lúc. Và mày đã đánh rơi tình bạn rồi đó. Có còn ko những ngày nếu t ko đi mày sẽ ờ nhà với t nữa, có còn ko nhiều lời chia sẻ từ 2 đứa...Tình bạn 2 đứa h mờ nhạt lắm, nhưng vẫn là bạn của nhau và người bạn này hi vọng mày sẽ có hf
4. Danh: có lẽ anh cũng chẳng có gì là tài giỏi lắm để mang 2 tiếng sư phụ, nhưng đã chấp nhận như quy luật của c/s thì nên quan tâm cảm xúc nhau nhiều hơn nữa. Chẳng ai muốn đứa em hay thậm chí là đệ tử mình thấp kém hơn ng khác. Nhưng em cứ biện cho mình những lý do ko đáng. Có nhiều hơn nữa những lý do thì cũng chẳng làm nên cái gì.Nối tiếp ng xưa, em lao đầu vào tình cảm chưa chính chắn hay vì một việc gì đó rồi bỏ bê tất cả. Có đáng để làm như thế ko? Đôi lúc anh cảm thấy thất vọng lắm vì sự sa sút của người mà mình đã đặt hi vọng nhưng rồi cũng đc an ủi với những lời em hứa. Đừng làm anh thất vọng lần nữa, hãy chu toàn 2 phía của c/s để thành công.
5.Kiều: Đừng quá nóng nảy K oy! Đường đời ko dễ như lời nói. Hãy suy nghĩ những gì mình nói trước khi quyết định. Sau này rồi sẽ hiểu nhưng bây giờ hãy tập sống ôn hòa trc tất cả.
6.Tài: Đùng nên nghĩ người khác như những gì mình nghĩ, hãy cảm nhận mọi ng bằng chính trái tim. Con đường nào cũng dẫn ta đến một nơi tốt đẹp, hãy đi đến cùng rồi cũng sẽ tìm ra hf. Đừng bỏ cuộc giữa chừng hay mất niềm tin vì dư luận.
Cũng đừng bao giờ chắc chắn điều gì đó nếu bản thân em ko nắm chắc tương lai, cũng đừng ừ hử cho qua loa, phải có trách nhiệm trước lời nói và hành động. Rồi một ngày con ng trưởng thành sẽ dạy em tất cả mà ng ấy lại là chính bản thân em.
7.Trung, Nam, Pu, Gấu, Bằng, Cường, Việt Anh, ... ai cũng có đôi lần vấp ngã, hãy đứng lên và lau chùi vết thương bằng thời gian & cách sống chứ ko phải hành động.
Đừng nên quá bất mãn c/s rồi trút nó lên cái khác. Ôn hòa là thượng sách để giải quyết tất.

* Chính bản thân mình: C/s chẳng ai hoàn hảo,tui cũng thế nếu chẳng phải nói là tệ.
_ Lời xin lỗi với tất cả: những khi,dù ít hay nhiều tui đã làm các bạn buồn, những lỗi lầm ngày hôm qua, hôm nay và cả ngày mai nữa để khi tan biến đi tui ko còn điều gì phải hối hận hay đã để trong tất cả những điều ko tốt đẹp.
_ Lời cảm ơn mọi người: C/s của tui tuyệt hào bởi thượng đế đã ban cho tui những ng bạn tốt, những niềm vui ko co giới hạn.
Nếu con ng chẳng có yêu thương thì sẽ ko có ích kỉ,nhỏ nhen,... Và hãy cho tui đc yêu thương dù tui ngày càng ích kỉ, nhỏ mọn.
Nếu ko còn tình cảm trong c/s nay nữa thì sẽ ko còn đau buồn hay nước mắt,... Và hãy cho tui đc dành tất cả những tình cảm đó đến mọi người đến khi chẳng còn đau buồn quanh ta nữa.
MONG MỌI NGƯỜI ĐÓNG GÓP Ý KIẾN NHIỆT TÌNH VÀ CHÂN THÀNH. CẢM ƠN lol!
_

Được sửa bởi YouCry_MeSad ngày Fri Dec 17, 2010 8:47 am; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên
rubi
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   Mon Dec 06, 2010 9:47 pm

đầu tiên phải cho e gửi lời cám ơn vì bài này ý nghĩa lắm..........nhìn lại mình là điều đương nhiên phải làm...........thế nhuưng chỉ nhìn lại thui chưa hẳn là cách hay
Xem lý lịch thành viên http://vn.360plus.yahoo.com/chacanhcoyeuem305
Pu Sữa Chua
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   Mon Dec 06, 2010 11:01 pm

Sẵn đây t cũg nói lun ..

.Bản tính của t vui vẻ..ai nói chiện vui vui mà đừng ra vẻ là chơi chug đc...Khoái nói..nhưg nhìu khi làm 1 số ngừi ko thix...t cũg hĩu...và m cũg từng ko thix t?!...okie t chấp nhận vì mỗi ngừi mỗi ý..vả lại m cũg chưa hĩu đc t nên m ko thix t cũg ko trách !..Nhưg h m ko thix t thì t sẽ trách =)) ^^...

.M là đứa làm t bất ngờ lớn nhất khi t tham gia cái diễn đàn cúi bắp của thằng con t...

.Thứ 1: m là ngừi sống nội tâm và càng ko để ngừi # fát hiện những tâm trạg đau-bùn này nọ của m...có thể m giốg t ở điểm này...ngoài mặt thì #..nhưg trog lòng đằng sau ấy..là những nỗi bùn vô hình mà ko có ai hay chính m giải thích đc..
.Thứ 2: m đã can đảm nói lên tất cả những gì m nghĩ vào cái diễn đàn cùi bắp này. đó là m đã chạm đc bước đầu của sự chia sẻ...và m sẽ cảm thấy nhẹ lòng hơn. đúng ko Smile...m giỏi hơn t điểm này....t sợ fải nói ra...mà nói ra cũg đék đứa nào hĩu..nên thôi t giấu cho m t bix............
.Thứ 3: Bây giờ m ko đc suôn sẻ trog vấn đề tình cảm. nhưng chưa chắc m là ngày mai và sau này m cũng như vậy. T ko khuyên m đừng bùn..vì níu là t t cũg bùn như m vậy...M bùn là hợp lí..bên cạnh đó m fải vững..và chịu khó típ tục "mò kim đáy bể" để cảm nhận rằng xung quanh m còn rất nhìu đìu nhỏ bé nhưg đem lại nìm vui..chứ ko nhất thiết là vấn đề về tình cảm......Trước lúc t vs Gấu wen nhau cũng có 1 thời gian t như m bgiờ...nhưg r sao?!...kiên nhẫn, chịu khó của t đã đc đáp trả = con Gấu xì teen như m thấy bgiờ đó !!...
Thứ 4: Không ai rời bỏ m..níu bản thân m ko rời bỏ m...Mọi thứ sẽ rời bỏ m..khi bản thân m đã từ chới m...

p.S: Hôm nay nói chiện sến wá chời fải hông ^^..Mà thôi...tụi em xì teen bix chị Pu xì teen lâu r...Hnay cho chị sến nha mấy em ^^....
Xem lý lịch thành viên
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   Tue Dec 07, 2010 8:05 am

hk sến lắm đâu, t thấy thoải mái lắm. cảm ơn mày và trang xì ..hjhj
Xem lý lịch thành viên
Pu Sữa Chua
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   Tue Dec 07, 2010 1:35 pm

vui lên đi pa =)) ^^....
Xem lý lịch thành viên
thanksfor_mylove
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   Wed Dec 08, 2010 11:44 pm

t cám ơn m nhiều lắm...đúng thật đã lâu rồi 2đứa ko tâm sự với nhau, ko đi ăn gà rán, sau mỗi giờ học t ko còn ríu rít tào lao bên nhà m nữa, ko còn đạp xe cùng m trên mọi nẻo đường dù mưa hay nắng, ko ra những khoảng đất trống hay vào trường chơi bc với m nữa (t chơi qá bệnh rồi)....thời gian qa nhanh qá phải ko??? nhưng dù cuộc sống có ra sao,dù thời gian có âm thầm vùi chôn mọi kỷ niệm, dù ngả rẽ hai chúng ta đang đến rất gần, và cũng ko thể nói là gần mà là 2 đứa chúng ta đang đi trên 2 con đường khác nhau mới đúng,.....dù có vạn chữ "dù" đi chnăg nữa thì tận nơi sâu thẫm trog trái tim t, những hồi ức, những khoảnh khắc, những nụ cười hay rồi đó những cuộc cãi vã ko đáng, và cũng có đôi khi có cả những giọt nước mắt..tất cả là thuộc riêng của t và m, ko ai có thể xâm phạm hay cướp nó đi đc từ t....mãi mãi...t mong m hãy vững vàng đứng lên nha, t lun lun ở bên cạnh m mà, đừng bỏ cuộc nghe....hjhjhj.t lại.....rồi nè.kỷ niệm của những ngày xa xưa ấy lại trở về rồi, đã lâu rồi những hồi ức ấy dường như mờ nhạt, sao hum nay t có cảm giác như nó mới ngày hum qa đấy thui
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!   

Có lẽ ta nên nhìn lại mình.. !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang