Volleyball team

Volleyball team

Forum Dành Cho Các Mem BC nha

Trang ChínhPortalGalleryĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Share | 

Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???

Go down 
Tác giảThông điệp
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Wed Dec 08, 2010 8:08 am

Khi một góc khuất nào đó của c/s đc hé mở, những giá trị của mình đc hiện lên như những kẻ tồi tệ nhất. Chẵng nhẽ, mình là như thế sao?
Khi cho đi 1 niềm tin ai chẳng mong nó trở về đúng nghĩa nhưng mặt khác của nó là bức tường vô hình ngăn cản hf của những ng xung quanh.
Chuyện tình cảm ai đó mình có nên xen vào để rồi khi họ ko thành thì mình cũng trở thành "tội nhân thiên cổ". Chính tui sao? Tới giờ phút đó tui mới biết mình khốn nạn đến như vậy?
Nhưng có chắc lời nói của tui tác động tất cả hay do sự bất lực, kém cõi của ng con trai hay do ng con gái đó chắng muốn chôn chân 1 chỗ hay tại đời là thế mà phải chia tay nhau.
Chuyện của Ux&Su ko thành có phải do mình tác động, nếu phải 3 xl ux và từ đây 3 chẳng quan tâm đến bất kì chuyện gì nữa. Nhưng còn ai đó ko thưc hiện nỗi tham vọng của ng con gái mình thix đến nỗi phải có ng ra đi mà đổ lỗi cho ng khác thì hèn lắm. Còn nếu đúng tui là ng có lỗi, hãy nhìn thẳng vào mắt tui mà chửi, mà mắng nhưng đừng làm những chuyện bán đứng sau lưng tui.
Từ đây cái gai đã có trong khoảng cách rồi đó. Chẳng đc như xưa đâu!
AI LÀM GÌ THÌ TỰ BIẾT,CHẲNG MUỐN NÓI QUẠCH TẸT CHI ĐỂ MẤT LÒNG NHAU. HÃY THẬN TRỌNG LỜI NÓI CỦA MÌNH ĐÓ!!
Xem lý lịch thành viên
Mr_K3n
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Wed Dec 08, 2010 1:16 pm

Ba ơi em bít từ lâu nay ba rất yêu cái gia đình này và ba luôn muốn mọi người được hạnh phúc. Cảm giác lần đầu tiên em wen ba em cảm thấy ba là người rất tốt với anh em và rất yêu thương mọi người. Nhưng ba ơi ba của ngày xưa đã mất rồi mất từ khi ba về quê lên và từ đó em ko còn cảm nhận được cái sự yêu thương của ba dành cho em út nũa. Ba lúc nào cũng nóng nãy thất thường và ba cũng không thich những đúa em của mình có được hạnh phúc từ tình yêu mà nó muốn tìm. Ba luôn không muốn nhắc đến chuyện con gái mỗi khi đi chơi chung nhóm nhưng thực sự thì trong đầu ba lúc nào cũng nghĩ về một người con gái. Ba ơi! Thật sự là tụi em đã lớn hết rồi và đều muốn có được cái gì đó riêng tư và chuyện con trai nói hay đề cập đến vấn đề con gái là một điều hiển nhiên. Và thằng ux nó muốn dược iu muốn có được cảm giác thật sự trong tình yêu nhưng ba lại tỏ một thái đọ không hài lòng nhưng thưa ba em nghĩ ba nên nghĩ lại bản thân những lúc ba vui hay buồn vì một người con gái thì những đứa em như tụi em luôn ở bên ba và tâm sự với ba mà đâu tỏ ra một thái độ gì. Vì mọi người biết đó là diều riêng tư ai cũng có. Không phải em bán đứng ba đâu mà chỉ vì em không muốn làm mất đi cái tinh anh em lau nay nhưng đã rất nhieu anh em nói ba về em và ngay cả chế cũng không thik ba nhu thế. Em cũng như mọi người và em cũng không thik ba như thế em chỉ muốn ba vẫn iu thương đám em tụi em nhưng ba đừng Dá đụng tới chuyện tình yêu của tụi em, vì đó là tình cảm riêng tư. Em cảm thấy rằng đi chơi thằng nào dẫn ghệ theo thì kệ nó ghệ của nó thì nó dẫn theo có gì đâu ba thêm một người coi như thêm một người bạn và em út nó có dduocj hạnh phúc của nó thì người làm anh ba như anh phai mừng chứ. Em có lẽ hơi nặng lời nhưng thật sự em muốn anh ba trở về như ngày trước ba cũng yêu thương tụi em và những chuyện yêu đương của tui em ba cũng không có bất cứ ý kiến gì. Em nói đây là thật lòng và nếu ba có nghe ai nói gì về em mà giận em thì em cũng đành chịu vì em cũng không biết phai lam sao!!!!!!!!!!!!! Sad

YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Wed Dec 08, 2010 9:33 pm

Đúng rồi, 3 thay đổi lắm chứ. Ko thay đổi sao sống đc trc cái đời chó đẻ này. Ko thay đổi chẵng nhẽ chấp nhận nó như một điều tất yếu sao?Ai cũng nghĩ 3 ích kỷ, 3 chỉ biết cho riêng mình nhưng có ai biết niềm tin mất đi con ng sẽ như thế nào.? Hồi trc 3 vs th.Bằng ntn rồi nó vì cái gì mà đối xử với 3 như thế.? Ai cũng biết lý do 3 về quê là vì cái gì mà.?
Chưa bao giờ 3 đặt ra luật chơi mà phạm luật ca? Có khi nào đi chơi mà 3 đề cập đến vấn đề đâu tiên ko? Nếu nói lòng 3 luôn nghĩ về ng con gái mà ko cho nhắc đến là hoàn toàn sai? Đi chơi là đi chơi, đi vì tình yêu là khác nữa. Nếu ko muốn điều đó ở 3 thì ko cần rủ 3 đi chơi đâu nhưng đó ko phải là 3 giận hờn, mà là 3 nói thiệt.
Còn con chế thì có đáng gì để nhắc đến mà so sánh chứ. Bây h đến nó còn chưa làm tròn vai nữa sao đáng để giận ai. H nó chỉ có ấy của nó, nó còn biết ng bạn này nữa chứ?!
3 ko nói gì đến nỗi ai đó phải chia tay. 3 chỉ ko muốn những cuộc đi chơi mà trc đó 3 nghĩ là nó sẽ vui phải vì sự ích kỷ của 3 mà mất đi nhiều ý nghĩa, mà 3 đã ra luật.
Chuyện Ux vs Su hay K vs T 3 đã nói gì để chia tay nhau hay ko đến đc với nhau mà đỗi thừa vô tội vạ như thế.
Biết rằng 3 đã phải lấy những gì còn lại, yếu ớt trong 3 để tồn tại như thế này, như ngày nay. Hết th.B, h lại tới Ux, th.D... những ng 3 đặt niềm tin h lại cho con số 0. Nhưng 3 chẳng bao giờ sẽ ngăn cản ux hf, chỉ là ko mún vì cái gì đó mà ux thay đổi, nó ko đáng!!!
Ai mún nghĩ 3 sao cũng đc nhưng cái gì thì nói trc mặt, đừng đâm sau lưng như kẻ thù.
Nếu những cuộc chơi sao này có hình bóng ai đó mà 3 ko mún nhắc đến 3 xin đc phép từ chối, cũng ko cần rủ 3. Đó là điều thật sư chứ ko giận hờn ai hết.
Hi vọng cuộc sống sau này sẽ tốt đẹp hơn hôm nay, diễn đàn sẽ là nỏi gửi ts chứ ko phải "đánh" nhau.
lol!
Xem lý lịch thành viên
rubi
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Thu Dec 09, 2010 9:14 pm

uhm cho e đc can thiệp vào một chút, vì khi đọc đc bài viết này e cũng có chút cảm xúc...đầu tiên là về 3, uhm đúng thật 3 có thay đổi, nhưng đó là thay đổi tự nhiên khi bị một cú sốc tinh thần lớn...có thể đánh mất niềm tin là điều khó mà lấy lại đc...nhưng sự thay đổi ấy vô tình đánh mất đi một 3, một An mà mọi ng từng quen biết và thích nghi trước đó...không ai trách a về sự thay đổi đó nhưng điều đó vô tình là một bức tường ngăn cách mọi người đến với nhau,để rồi cô lập lẫn nhau...
tiếp đến là sự xuất hiện của ux và những mối quan hệ mới...nói thật e cũng thấy vui vì 3 đã chấp nhận có đc nhũng ng bạn mới, đó là dấu hiệu tốt, nhưng tiếp đến là biết nhiêu chuyện phiền toái...uhm thì nếu nó đã diễn ra thì đối mặt với nó...vấn đề không khó...dâu muốn đc hp, nhưng đồng thời dâu cũng không muốn mất đi cả tình bạn...đúng...đây là vấn đề chung không chỉ của riêng dâu và kể cả ux hay e cũng thế...nhưng đó có thể cũng là một sự quan tâm lo lắng cho người bạn không hẳn là ngăn cản ai đến với ai...đừng để hiểu lầm vấn đề...để gầy dựng nên 1 thứ gì đó thì rất khó...nhưng muốn đạp đổ đi thì rất dễ...hiểu lầm và những lầm lỗi sẽ giúp chúng ta trưởng thành hơn và hiểu nhau hơn...quan trọng là chúng ta có còn khat khao hay hi vọng về một thứ gì đó bền vững dài lâu hay không???
Xem lý lịch thành viên http://vn.360plus.yahoo.com/chacanhcoyeuem305
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Fri Dec 10, 2010 6:30 pm

Có bao giờ 3 nghĩ mình sẽ cấm ngăn ai hf đâu, chỉ muốn những cuộc đi chơi thật sự ý nghĩa chứ ko phải có sự tác động của ng khác rồi mới vui hay buồn. Nhưng chẳng ai hiểu đc, rồi ai cũng nói 3 ko cho ai hf. 3 đâu đủ ảnh hưởng đến như vậy
Nhưng dù sao thì bây h cũng tốt. ít ra hiểu lầm hay ko nhưng 3 cũng biết đc c/s cần gì và mình phải làm gì trc c/s.
Hãy góp ý trc mặt 3 chứ đừng vâng, dạ phía trước mặt, quay lưng đi lại chết vì ko biết nguyên nhân
Xem lý lịch thành viên
Pu Sữa Chua
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 11, 2010 2:38 pm

Thôi...cho t xin can đi..
Mỗi đứa có 1 ý kiến riêg...thằng này nói zầy nhưg thằng kia lại hĩu #...Nói chung, níu mà mún chơi vs nhau lâu dài...nói thẳg ra thì đứa nào trog đám ko thix cái gì thì tụi trog đám "hạn chế" làm đy..............Nói đy fải nói lại...Còn cái mà ko thix..coi nó ko thix là đúng hay sai nữa chứ...Đừg cào cấu nhau trog bụng như thế...............Anh em chơi vs nhau chủ yếu là hĩu ý nhau....Sẵn đây nói ra hết lun đy....Đứa nào ko thix cái nào của đứa nào nói thẳng ra đy....zòng zòng lu xa bu r rốt cuộc chả đứa nào hĩu cái gì r lại hĩu lầm nhau...ko khoái chút nào Very Happy....>.<.............

ALÔ ALÔ..ĐỒNG BÀO CÓ NGHE TUI NÓY GÌ HEMMMMM ^^.....
Xem lý lịch thành viên
thanksfor_mylove
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 11, 2010 10:30 pm

trong 1 mối quan hệ nào đó ắt hẵn phải có 1 lần mâu thuẫn chứ....những cái mâu thuẫn nếu được nhường nhịn, vun hoà, bik hiểu cho nhau thì mối qan hệ sẽ càng bền chặt và khắn khít hơn....chúng ta là 1 gia đình mà
Xem lý lịch thành viên
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Wed Dec 15, 2010 8:55 am

mọi chiện đã đc giải quyết rồi, nhưng những gì hôm qua sẽ ko dễ phai mờ đâu...
Xem lý lịch thành viên
Pu Sữa Chua
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Thu Dec 16, 2010 10:40 pm

Cái gì cho wa đc thì cứ cho wa Wink
Xem lý lịch thành viên
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Fri Dec 17, 2010 8:31 am

t deo cho wa. mãi mãi
Xem lý lịch thành viên
midct92
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 18, 2010 2:42 pm

Nếu tất cả chỉ là 1 vấn đề nhỏ..mà lại không nói thẳng từ đầu thì một khi nó lớn dần lên trong mỗi ng thì khó lòng mà giải quyết đc..T chỉ có 1 ý kiến là..Mọi người chơi chung..Ai cũng có cái tôi-cái riêng-cá nhân..Nhưng khi ở trong tập thể thì mình là 1 phần của tập thể..Hãy nghĩ đến cảm nhận của tập thể chứ không thể sống 1 cách quá TÔI..để người khác phải buồn..Nếu nghĩ phiến diện 1 chiều thì tình bạn dễ dàng rạng nứt lắm..Bởi vậy mỗi người phải tự xem xét bản thân mình..Hãy xem lại 1 lần nữa..Bản thân mình có phải đã để cho cái tôi lấn át cái chung hay không!? Nếu có thì hãy kiềm chế nó chứ đây không phải là lúc mọi người đỗ tội cho nhau..An thì t nghĩ m nên sống vô tư hơn..Như t quan tâm chỉ 1 mức độ nhất định..T chỉ nói 1 lần nếu không nghe lọt tai ý kiến của t thì t tức thì CÂM MIỆNG!! Không nói đến nữa..Chuyện mình nghĩ mình quan tâm nó nếu nó hiểu thì nó nghe còn 1 khi nó đã không hiểu thì nói nữa làm gì..Nếu nói hoài thì đâm ra nó nhàm nó khó chịu..m nên nghĩ m đã quan tâm đúng mực tới nó..còn con đường là đúng hay sai là tùy thuộc vào chính sự lựa chọn của bản thân nó..Còn những mem khác suy nghĩ kĩ lại 1 lần nữa tận sâu trong đáy lòng mình có mem nào thật sự nghĩ cho những đứa như t nhưng thằng 3 không..hay mấy đứa chỉ coi tụi t là cái xe công cộng..lên xe đi hóng gió cho hết buồn rồi phủi mông xuống xe không ngoảnh mặt lại..!!? đã bao h mấy mem nghĩ là t bỏ 1 buổi học t zô trường để..nhìn tụi bây chơi bóng rổ..hay thằng 3 bỏ 1 buổi học để chạy lòng zòng không lý do..tất cả đều là mấy bây rũ tụi t..rồi quăn cục lơ để tụi t...làm những chuyện thiệt là nhãm nhí..t chĩ nói những điều đơn giãn thế thôi còn ai muốn sao thì cứ như thế..Hỉu sao cũng là tùy..tại vì nếu có mâu thuẫn thì phãi giải quyết chứ không phải là để cho nó căng thẳng thêm...
Xem lý lịch thành viên
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 18, 2010 7:05 pm

it ra, minh cung tim dc ng hju mjnh.tk mid
dm. cai may loz, deo bo dau dc, ban njk la t chem ak
Xem lý lịch thành viên
thewayoflove_u&m
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 18, 2010 7:32 pm

hợp lý qá..cho thúy RÙi 10đ......mặc dù t ko bik nhiều..vì dạo này ko chơi pc òi... cheers
Xem lý lịch thành viên
Pu Sữa Chua
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 18, 2010 11:33 pm

Đm thằng Rùi =))...Rùi ơi kao bái fục sư fụ sư fụ m =))...kao nhìn zô là kao thấy ngựa r...zít chữ in đậm..gạch dưới nữa mí chịu =)))...để kao đọc hết...r kao bình lựn típ =))...
Xem lý lịch thành viên
Pu Sữa Chua
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Sat Dec 18, 2010 11:35 pm

Á đù =))..CHUYÊN VIÊN BÁC SĨ TÂM LÝ...LÊ VĂN RÙI =)))))))))))))))))))))....
Xem lý lịch thành viên
midct92
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   Tue Dec 21, 2010 9:21 am

Tên khai sinh: Trần Minh Trung
Nick name: Thúy Rùi
Ở đâu ra Lê Văn Rùi !?!?
Đúng là "Cái lò dồn là cái dồn lò"
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???   

Chẵng nhẽ, mình là như thế sao ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang