Volleyball team

Volleyball team

Forum Dành Cho Các Mem BC nha

Trang ChínhPortalGalleryĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Share | 

Nếu có thể

Go down 
Tác giảThông điệp
YouCry_MeSad
Mod
Mod

Bài gửiTiêu đề: Nếu có thể    Sat Jan 01, 2011 8:16 pm

_Chúng ta quen nhau đã bao nhiêu ngày rồi nhi? - Kin hỏi
_ 486 ngày lẽ ... - Ken trả lời lấp lững.
Kin:Vậy chẳng nhẽ anh ko thể nói anh yêu em sao? 486 ngày với 486 con búp bê mà anh tặng em, nó chẳng là gì đối với em nếu như nó ko là 3 chữ đó.
Ken:Anh thấy mình ko thể, nếu ko thik em có thể tìm người khác!
Rồi Ken bỏ đi. Bóng Ken dần xa khuất, cái công viên trước nhà Kin lại đang phải chia sẻ những nỗi buồn sâu kín của Kin.
Trở vào nhà và lên căn phòng trên cao để nhìn ra xa, để trông đợi điều gì đó. Chợt, ánh mắt Kin dừng lại nơi trạm xe buýt, cách nhà Kin ko xa lắm. Nơi đó hình như... mà hình như là thế rồi. Ken đang đùa giỡn với những cô gái khác. Lòng Kin chợt thắt lại rồi như muốn vỡ tan vì tất cả. Kin nghĩ Ken đã dối lừa mình. Trong Kin đang có cái gì dường như đang rất mãnh liệt ...
Ngày thứ 489 cho những con búp bê và sư chờ đợi của Kin. Ngày hôm đó, Ken hẹn Kin ở trạm xe buýt, dường như muốn làm điều gì đó.
_ Kin, anh chờ em nãy giờ! - Ken hơi e dè.
_ Có chuyện gì...?Kin lạnh lùng.
Ken:Con búp bê thứ 489 dành cho em.
Kin cầm nó trên tay, mắt long lanh 2 hàng nước mắt. Không nói gì rồi chợt Kin ném nó ra xa. - Anh còn tặng em làm gì nữa, nó ko còn ý nghĩa với em!
Ken dường như cũng đau lắm, muốn nói lên điều gì đó nhưng Ken ko thốt lên được. Ken bước tới nhặt con búp bê.
Kin:Anh nhặt nó làm chi, ném nó đi.!
Ken vẫn như ko nghe và cứ nhặt. Rồi chợt, chiếc xe lao nhanh về phía Ken. Kin bỡ ngỡ, kinh hoàng, đừng sửng sốt.
Ken...ko còn sống nữa.
2 tháng trôi qua mới giúp Kin cân bằng lại c/s của mình.
Hôm nay là ngày sinh nhật của Kin nhưng Ken thì chẳng còn nữa để tặng cho Kin những món quà ý nghĩa. Bây giờ, Kin thèm lắm những món quà của Ken, dù cho đó chỉ là con búp bê.
Kin bước đến bên góc tủ nhìn những con búp bê của Ken đã tặng. Lòng Kin lại đau lên như cắt. Kin chạy đến ôm những con búp bê vào lòng. Chợt, "Anh yêu em..." Kin chẳng hiểu việc gì đang xảy ra. Sau đó, Kin hiểu rằng: "Thì ra lâu nay Ken vẫn nói yêu Kin đó chứ nhưng Kin nào hay. 489 con búp bê chắc là 489 lần Ken nói : "Anh yêu em"."
Kin ấn vào bụng tất cả các con búp bê và tất cả đều: "Anh yêu em". Đến con búp bê thứ 489, con búp bê đã nhuộm đỏ màu máu của Ken, Kin nhấn vào bụng nó chỉ để nghe câu nói đó lần nữa. Nhưng ko, con búp bê này đặc biệt. Trong người con búp bê chợt vang lên cuộc ghi âm mà Ken muốn bày tỏ với Kin...
" Kin ạ! Bấy lâu nay anh vẫn nói yêu và anh yêu em thật sự. Nhưng anh vẫn ko dám nói trước mặt em vì anh nghĩ anh chưa đủ can đảm, anh muốn cho tình yêu trong anh thật sự lấn át trái tim và hành động của anh để anh có thể nói Anh yêu em. Con búp bê này anh muốn nói lên lòng mình. Nếu em chấp nhận nó thì chúng ta sẽ yêu nhau. Và anh ... yêu ... em"
Kin lặng người. Kin đau hơn trước gấp trăm lần nữa. Chẳng lẽ c/s mãi là cuộc tìm kiếm, tìm kiếm và tìm kiếm mãi sau.
Hãy yêu thương khi còn có thể

Các bạn ạ! Câu chuyện trên cho chúng ta nhiều điều đúng ko?
Tuy tui chẳng cho các bạn mỗi ngày 1 con búp bê (như Ken) được, đến 489 con búp bê nhưng mỗi ngày tui đã cho các bạn những hi vọng, niềm vui, c/s tui và những gì tui có thể. Có đôi khi iu thương, hận gét nhưng khi còn có thể, chúng ta hãy cho nhau những con tim chân thật và mãnh liệt nhất, các bạn nhé.
Hãy để c/s là vạn niềm vui nhỏ bé gép lại chứ ko phải là của những nỗi buồn vây quanh. Nếu có thể, hãy sống vì tình yêu.

Được sửa bởi YouCry_MeSad ngày Wed Jan 12, 2011 9:41 am; sửa lần 2.
Xem lý lịch thành viên
thewayoflove_u&m
Member
Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu có thể    Mon Jan 10, 2011 11:29 am

HAy lắm..."hãy yêu nhau khi còn có thể"..hạnh phúc mong manh, giản đơn lắm, có đôi khi đơn giản đến nỗi nó ở ngay bên cạnh ta, mà ta lại vô tình hờ hửng....hãy dùng trái tim ta để cảm nhận những yêu thương ấy nhé...các bạn của tui ơi!!! I love you
Xem lý lịch thành viên

Nếu có thể
Trang 1 trong tổng số 1 trang